อันดับ 1 คือ K-SUPSTAR-SSFX +32.55%
ttb smart port 4 explorer fund
บอกตำแหน่งของกองนี้ในกลุ่ม ไม่ใช่คำแนะนำการลงทุน · ข้อมูล ณ 3 พ.ย. 2569
tsp4-explorer เป็นกองทุนรวมหน่วยลงทุน (fund of funds) นำเงิน 92.34% ไปซื้อหน่วยของกองทุนอื่น กระจายไปหลายกอง
ผู้จัดการกองนี้เป็นคนเลือกและปรับสัดส่วนระหว่างกอง กองที่ไปถือมีค่าธรรมเนียมของตัวเองด้วย
แสดง 5 กองสูงสุดตามที่ Factsheet ของ บลจ. เปิดเผย · ยังไม่แสดงว่าแต่ละกองถือหุ้นหรือตราสารอะไรอยู่ข้างใน · ผลของกองทุนนี้จึงขึ้นกับกองทุนที่ถืออยู่เหล่านี้
ปีที่ผ่านมาต่ำกว่าครึ่งกลุ่ม ส่วน 5 ปีได้ +3.41% ต่อปี (25% แรกของกลุ่ม)
อันดับ 1 คือ K-SUPSTAR-SSFX +32.55%
อันดับ 1 คือ K-FITXL +13.47% ต่อปี
อันดับ 1 คือ BCAP-GW90 +4.45% ต่อปี
แต่ละแท่งคือกองทุน 1 กองในกลุ่ม AIMC Aggressive Allocation เรียงจากผลตอบแทนสูงไปต่ำ · นับทุกชนิดหน่วย และนับเฉพาะกองที่มีผลงานครบช่วงนั้น · คำนวณจาก NAV ณ 3 พ.ย. 2569
ผลการดำเนินงานในอดีตมิได้เป็นสิ่งยืนยันถึงผลการดำเนินงานในอนาคต
| YTD | 1W | 2W | 1M | 3M | 6M | 1Y | 3Y | 5Y | MAX |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| +10.70% | −0.21% | +0.11% | −0.16% | +0.27% | +4.14% | +11.05% | +40.54% | +18.24% | +22.27% |
ผลตอบแทนรวมตลอดช่วง ตามช่วงเวลาเดียวกับกราฟ NAV · ไม่ต่อปี
| ปี | ม.ค. | ก.พ. | มี.ค. | เม.ย. | พ.ค. | มิ.ย. | ก.ค. | ส.ค. | ก.ย. | ต.ค. | พ.ย. | ธ.ค. | ทั้งปี |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2569 | +2.1 | +1.0 | −1.7 | +5.0 | +1.5 | +0.6 | +1.7 | +1.3 | −1.5 | +0.2 | +0.2 | · | +10.7* |
| 2568 | +2.3 | +2.1 | −1.0 | −0.5 | +2.7 | +2.4 | +0.5 | +1.6 | +1.9 | +1.2 | +0.2 | +0.1 | +14.3 |
| 2567 | −1.4 | +2.0 | +1.7 | −1.3 | +0.7 | +1.3 | +1.1 | +0.9 | +3.4 | −1.5 | +1.6 | −2.8 | +5.6 |
| 2566 | +1.5 | +0.3 | +0.4 | −1.1 | −1.7 | +1.9 | +2.0 | −2.3 | −3.1 | −3.5 | +4.1 | +2.9 | +1.0 |
| 2565 | −4.1 | −1.9 | +0.2 | −3.3 | +0.3 | −3.7 | +3.8 | −1.2 | −4.8 | +1.0 | +2.4 | −2.2 | −13.1 |
ขาดทุนสูงสุดในช่วงที่เลือก −18.39% จุดสูงสุดเดิม 4 ม.ค. 2565 (NAV 10.4462) → ต่ำสุด 26 ต.ค. 2566 (NAV 8.5247) · กลับเท่าทุน 27 มิ.ย. 2568 ใช้เวลาฟื้นตัว 1 ปี 8 เดือน
ปัจจุบัน −1.69% จาก NAV สูงสุด 12.4340 (14 ส.ค. 2569)
ช่วง 5 ปี tsp4-explorer ได้ผลตอบแทนต่อความผันผวน 0.39 อันดับ 5 จาก 65 กอง · สูงสุดคือ BCAP-GW90 (0.45)
กองทุนรวมหน่วยลงทุนประเภท Fund of Funds ที่มีนโยบายลงทุนในหน่วยลงทุนของกองทุนรวม (กองทุนปลายทาง) ทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 2 กองทุนขึ้นไป โดยเฉลี่ยในรอบปีบัญชีไม่น้อยกว่าร้อยละ 80 ของมูลค่าทรัพย์สินสุทธิของกองทุน ซึ่งกองทุนปลายทางดังกล่าวมีนโยบายลงทุนในตราสารทุน ตราสารหนี้ ทรัพย์สินทางเลือก… ทรัพย์สินที่ลงทุนสูงสุดคือ AMUNDI FUNDS GLOBAL EQUITY - I2 USD C (APGEI2U) 29.85% · Amundi Pioneer Income Opportunities- I2 (USD) (APIOI2U) 26.17% · กองทุนเปิดอีสท์สปริง บริหารเงิน (ES-CASH) 11.06% (Factsheet 30 ก.ย. 2569)
ความเสี่ยงระดับ 5 จาก 8 (เสี่ยงปานกลางค่อนข้างสูง) คือลงทุนในตราสารทุน ตราสารหนี้ และ/หรือทรัพย์สินทางเลือก โดยมีสัดส่วนการลงทุนในตราสารทุนน้อยกว่า 80% ของ NAV ตั้งแต่ 15 มิ.ย. 2564 NAV เคยลดลงสูงสุด −18.39% จากจุดสูงสุด
ค่าใช้จ่ายรวมที่เก็บจริง 1.85% ต่อปี จากเพดาน 3.75% ค่าธรรมเนียมการจัดการ 1.61% ค่าธรรมเนียมการขาย 0.00% ค่าธรรมเนียมรับซื้อคืน 1.00% (Factsheet 30 ก.ย. 2569)
ไม่จ่ายเงินปันผล กำไรหรือขาดทุนสะสมอยู่ในราคา NAV ผู้ลงทุนรับผลตอบแทนเมื่อขายคืนหน่วยลงทุน
ซื้อครั้งแรกขั้นต่ำ 1 บาท ครั้งถัดไป 1 บาท ส่งคำสั่งซื้อได้ถึง 15:30 น. คำสั่งขายถึง 15:30 น. และได้รับเงินค่าขายคืน T+4
ผลการดำเนินงานในอดีตมิได้เป็นสิ่งยืนยันถึงผลการดำเนินงานในอนาคต · การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรทำความเข้าใจลักษณะสินค้า เงื่อนไขผลตอบแทน และความเสี่ยงก่อนตัดสินใจลงทุน