
Chevron
หุ้นต่างประเทศ · น้ำมันและก๊าซ
คนไทยซื้อหุ้น CVX ผ่านกองทุนรวมที่เปิดขายรายย่อยได้ 7 กอง ส่วนใหญ่ (7 กอง) ไม่ได้ซื้อหุ้นเอง แต่นำเงินไปลงในกองทุนหลักที่ต่างประเทศ แล้วกองทุนหลักนั้นถือ CVX อีกทอดหนึ่ง
| กองทุน | ถือ CVX | ลงทุนแบบไหน | ผลตอบแทน 1 ปี |
|---|---|---|---|
| 17.64% | ผ่าน XLE | +41.68% | |
| 9.55% | ผ่าน BGF World Energy Fund | +50.96% | |
| 8.52% | ผ่าน ที่ลงทุนหลายกอง (iShares Global Energy) | +38.25% | |
| 4.05% | ผ่าน SCHD | N/A | |
| 4.01% | ผ่าน SCHD | N/A | |
| 3.97% | ผ่าน SCHD | N/A | |
| 1.70% | ผ่าน Eastspring Investments – Global Low Volatility Equity Fund | +12.65% |
| ระยะ | SMA | EMA | ราคาเทียบเส้น |
|---|---|---|---|
| 10 วัน | 227.26 | 223.62 | ใต้เส้น |
| 20 วัน | 224.36 | 222.44 | ใต้เส้น |
| 50 วัน | 214.64 | 215.01 | ใต้เส้น |
| 100 วัน | 200.65 | 206.00 | เหนือเส้น |
| 200 วัน | 194.43 | 194.38 | เหนือเส้น |
| ตัวชี้วัด | ค่า | สัญญาณ |
|---|---|---|
| RSI(14) | 40.90 | ลง |
| MACD(12,26) | 2.80 | ขึ้น |
| ADX(14) | 39.03 | กลาง |
| ATR(14) % ของราคา | 1.54 | กลาง |
ยังไม่มีงบการเงินของ CVX ในระบบ — ราคาหุ้นด้านบนเป็นราคาปิดรายวันจริง
กองจำนวนมากถือน้อยกว่า 3% มักเป็นกองดัชนีที่ถือตามน้ำหนักตลาด · กองที่ถือเกิน 8% คือการเลือกถือหนักโดยตั้งใจ
| กองทุน | ถือ CVX | กองทุนหลัก | ผลตอบแทน 1 ปี | TER |
|---|---|---|---|---|
| 17.64% | XLE | +41.68% | 1.59% | |
| 9.55% | BGF World Energy Fund | +50.96% | 1.56% | |
| 8.52% | ที่ลงทุนหลายกอง (iShares Global Energy) | +38.25% | 0.64% | |
| 4.05% | SCHD | N/A | 1.48% | |
| 4.01% | SCHD | N/A | 1.48% | |
| 3.97% | SCHD | N/A | 1.48% | |
| 1.70% | Eastspring Investments – Global Low Volatility Equity Fund | +12.65% | 1.26% |
| กองทุนหลัก | กองไทยที่ใช้เส้นทางนี้ | กองทุนหลักถือ CVX |
|---|---|---|
| Schwab U.S. Dividend Equity ETF | 3 | 4.05% |
| State Street Energy Select Sector SPDR ETF | 1 | 17.64% |
| BGF World Energy Fund | 1 | 9.55% |
| ที่ลงทุนหลายกอง (iShares Global Energy) | 1 | 8.52% |
| Eastspring Investments – Global Low Volatility Equity Fund | 1 | 1.70% |